Wanne ya zo na farko, aminci ko farashi?Magana game da ragowar kariya na yanzu yayin cajin abin hawa na lantarki

GBT 18487.1-2015 ya ayyana kalmar saura mai karewa kamar haka: Residual current protector (RCD) shine na'urar sauya sheka ko hade da kayan lantarki wanda zai iya kunnawa, ɗauka da karya na yanzu a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun, da kuma cire haɗin lambobin sadarwa lokacin da ragowar halin yanzu ya kai ƙayyadadden ƙima.Na'urar sauya sheka ce ko hade da kayan lantarki wanda zai iya kunnawa, ɗauka da karya halin yanzu a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun kuma yana iya karya lambobi lokacin da ragowar halin yanzu ya kai ƙayyadadden ƙima a ƙayyadaddun yanayi.

Nau'o'i daban-daban na saura na yanzu suna samuwa don yanayin kariya daban-daban kuma ya kamata a zaɓi nau'in kariya na yanzu da ya dace don yanayin da za a kare.

Dangane da daidaitaccen rarrabuwa na halin yanzu mai ɗauke da halayen kayan aikin DC, ragowar masu kare na yanzu ana rarraba su zuwa nau'in AC nau'in saura masu karewa na yanzu, nau'in saura na yanzu masu kariya, nau'in F nau'in saura na yanzu masu kariya da nau'in B.Ayyukan nasu sune kamar haka.

Nau'in AC saura mai karewa na yanzu: sinusoidal AC ragowar halin yanzu.

Nau'in A saura mai karewa na yanzu: nau'in AC aiki, jujjuyawar saura na yanzu, jujjuyawar saura na halin yanzu wanda aka sama akan 6mA na halin yanzu mai santsi.

Nau'in F saura mai karewa na yanzu: Nau'in A, ragowar fili na yanzu daga da'irori masu ƙarfi ta lokaci da tsaka-tsaki ko lokaci da masu gudanarwa na duniya, ragowar DC na yanzu wanda aka mamaye akan santsin DC na yanzu na 10mA.

Nau'in B saura mai karewa na yanzu: Nau'in F, ragowar AC na sinusoidal na yanzu a 1000Hz da ƙasa, ragowar AC na yanzu ana ɗauka akan sau 0.4 ƙimar ragowar aikin yanzu ko 10mA santsi na yanzu na DC (kowane ya fi girma) rated residual action current ko 10mA santsi DC na yanzu (kowane ya fi girma), ragowar DC na yanzu daga da'irori da aka gyara, ragowar DC mai santsi.

Tsarin gine-ginen caja na EV gabaɗaya ya haɗa da tacewa na EMI don sashin shigarwa, gyarawa da PFC, da'irar canjin wuta, tace EMI don sashin fitarwa, da dai sauransu. Akwatin ja a cikin wannan adadi na ƙasa yana nuna ma'aunin wutar lantarki mai mataki biyu. da'irar gyara tare da na'urar watsawa keɓewa, inda Lg1, lg2 da capacitors na taimako suka samar da shigarwar EMI tace, L1, C1, D1, C3, Q5 suna samar da nau'in mataki na gaba Tsarin PFC na gaba, Q1, Q2, Q3, Q4, T1 , D2, D3, D4, D5 samar da ikon juyawa da'irar na raya mataki, Lg3, lg4 da kuma karin capacitors samar da fitarwa EMI tace don rage ripple darajar.

1

Lokacin amfani da abin hawa, babu makawa za a sami ƙumburi da girgiza, tsufa na na'ura da sauran matsalolin da za su iya sa rufin da ke cikin cajar abin hawa ya zama matsala, ta yadda ga cajar abin hawa a tsarin cajin AC a wurare daban-daban na nazarin yanayin gazawar. ana iya samun su kamar haka hanyoyin gazawa.

(1) Laifin ƙasa a gefen AC na shigar da cibiyar sadarwa na birni, a wannan lokacin kuskuren halin yanzu shine mitar AC na masana'antu.

(2) Laifin ƙasa a cikin sashin gyarawa, inda kuskuren halin yanzu yana bugun DC na yanzu.

(3) Laifin ƙasa na DC/DC a ɓangarorin biyu, lokacin da ƙarancin halin yanzu yana da santsi.

(4) Laifin ƙasa na keɓancewa, ƙarancin halin yanzu ba na AC na yanzu ba ne.

Daga nau'in nau'in saura na yanzu na kariyar kariya za a iya sani, yana iya kare nau'in AC nau'in aiki, pulsating DC ragowar halin yanzu, pulsating DC sauran halin yanzu sama da 6mA santsi na yanzu, da caja abin hawa DC kuskuren halin yanzu ≥ 6mA, Nau'in saura mai karewa na yanzu na iya bayyana hysteresis ko ba zai yi aiki ba, yana haifar da aikin al'ada, sannan saura mai kariya na yanzu zai rasa aikin kariyar.

Standarda'idar Turai IEC 61851 ba ta ba da umarnin Nau'in B ba, amma ga EVSEs tare da Nau'in A saura masu kariya na yanzu, ya zama dole a bugu da žari don tabbatar da cewa an yanke da'irar kuskure tare da abun ciki na DC fiye da 6mA, ɗaya ko ɗayan.Haɗe tare da nazarin zaɓin abin da ke sama na saura na yanzu, a bayyane yake cewa idan za a cika kariyar kuskuren da ke sama, daga mahangar aminci, ana buƙatar nau'in saura mai kariya na yanzu.


Lokacin aikawa: Janairu-20-2022